இந்திய பொருளாதார மந்தநிலை தெற்காசியா வளர்ச்சியை பாதிக்கும்

வாஷிங்டன்,அக்.11–
ரூபாய்  நோட்டு வாபஸ் மற்றும் ஜிஎஸ்டி அமல் போன்ற நிச்சயமற்ற செயல்பாடுகளால் இந்திய  பொருளாதாரம் மந்தமடைந்துள்ளது. இதனால் தெற்காசிய நாடுகளின் வளர்ச்சி  கடுமையாக பாதிக்கப்படும் என உலக வங்கி தெரிவித்துள்ளது.
இந்திய பொருளாதாரம் மற்றும் தெற்காசிய பொருளாதாரம் குறித்து உலக வங்கி அறிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளது. அதில்,  2017 ம் ஆண்டில் 7 சதவீதமாக உள்ள பொருளாதார சரிவு, 2018 ம் ஆண்டில் 7.3 சதவீதம் வரை  இருக்கும். ஆகையால் நீடித்த வளர்ச்சி பெற வறுமை ஒழிப்பு பணிகளில் தொடர்ந்து  கவனம் செலுத்த வேண்டும். இந்தியாவின் வளர்ச்சி விகித மந்தநிலை தெற்காசிய  வளர்ச்சி விகிதத்தை பாதிக்கும்.
இதன் விளைவாக பொருளாதார  வளர்ச்சியில் தெற்காசியா, கிழக்கு ஆசியா மற்றும் பசிபிக் நாடுகளை விட  இரண்டு இடங்கள் பின்தங்கி உள்ளது. இந்தியாவை பொறுத்தவரை 2016 ம் ஆண்டு 7.1  சதவீதமாக இருந்த உள்நாட்டு உற்பத்தி வளர்ச்சி குறைவு, 2017 ம் ஆண்டின்  முதல் காலாண்டிலேயே 5.7 சதவீதத்தை எட்டி உள்ளது. ஜிஎஸ்டி, 2018 ம்  ஆண்டிலேயே இந்தியாவின் பொருளாதாரத்தை வெகுவாக பாதிக்க வாய்ப்புள்ளது என  தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.